* Trợ giúp    * Thành viên  * Đăng ký   * Đăng nhập 

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 109 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang trước  1 ... 7, 8, 9, 10, 11  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Re: chế driver cho led XM-L
Gửi bàiĐã gửi: 27/06/15 0:15 
Ngoại tuyến
Chuyên nghiệp

Has thanked: 18 times
Been thanked: 15 times
:D đừng giấu nghề nữa , chỉ cho ngừ ta đi ông Omega :D

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân Gửi tin nhắn

Gửi bàiĐã gửi: 27/06/15 12:49 
Ngoại tuyến
Kiến thức tạm được

Has thanked: 5 times
Been thanked: 13 times
người ta sửa được cả biến tần, ko phải dạng vừa đâu

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 27/06/15 14:02 
Ngoại tuyến
Thành viên Danh dự

Has thanked: 76 times
Been thanked: 69 times
Túm váy lại là ai chịu khó chế được driver cho 1-4 LED XML chạy nguồn accu 12V hiệu suất cao cao một chút để bán cho ae. Loại này tiện cho việc độ chế lên xe máy, oto. Làm đèn chiếu sáng dùng accu.....

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 27/06/15 19:58 
Ngoại tuyến
Kiến thức tạm được

Has thanked: 10 times
Been thanked: 3 times
cho em ngoài lề chút, có bác nào biết địa điểm bán con IGBT công suất này với giá mềm mềm ko ạ, sửa một cái ăn có mấy triệu mà mệt óc quá, lại thêm bác omega5161 nói móc làm em thêm xì chét :cry:
Hình ảnh
Hình ảnh tiện thể cho e nhắn với bác Lợi là con Delta be bé bác chạy cái máy tiện của bác khi nào xịt khói mag wa e sẽ tính bác hữu nghị thôi kakaka

Sửa lần cuối bởi anhtuan92 vào ngày 27/06/15 20:22 với 1 lần sửa trong tổng số.

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 27/06/15 20:06 
Ngoại tuyến
Kiến thức tạm được

tethien đã viết:
Túm váy lại là ai chịu khó chế được driver cho 1-4 LED XML chạy nguồn accu 12V hiệu suất cao cao một chút để bán cho ae. Loại này tiện cho việc độ chế lên xe máy, oto. Làm đèn chiếu sáng dùng accu.....

bác tethien thấy sao nếu em cho sản xuất hàng loạt cái mẫu driver em đã làm có ampe số tích hợp luôn, vừa lên tới 1.5A rồi. cái này để thấp sáng dùng led luxon. khi đó mạch sẽ được đặt để trong chuyên nghiệp một chút vì được phủ xanh phủ đỏ. nhưng ko biết có nhu cầu ko, chứ hiện giờ mấy bác soi ếch quê em đã đặt hàng nhưng số lượng ít nên em làm biếng đặt mạch.

còn driver cho led xml thì hơi căng, có thời gian thì ngâm cứu từ từ cũng được, cái này chắc tìm hiểu về zvs thôi. 4 led xml mà dùng nguồn 12v hơi căng, nếu // thì 12A ặc...còn vừa // vừa nt là 6A ọc...., nếu nt 4 em thì dùng mạch boots cũng căng luôn.

tính em thì nói đi đôi với làm, và những những gì em làm đến giờ cũng đạt chút kêt quả cho bác nào có nhu cầu xài led luxon, với học phí là đốt hết mấy con led và tèo luôn cái đồng hồ đo ampe do quên để thang đo ampe mà chọc vô nguồn 220v nó nổ một phát hư lun rồi.

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 28/06/15 0:37 
Ngoại tuyến
Kiến thức tạm được

Has thanked: 5 times
Been thanked: 13 times
mình nói đùa thôi chứ có móc máy gì, ae trong này đùa ai chẳng thế. Còn vụ kinh doanh mình cũng có phải dân buôn bán gì đâu mà lo cạnh tranh. Mạch thì có sẵn cả đống đây, buck, boost có đủ, hiệu xuất đều trên 90%, đặc biệt mạch buck mới có hiệu suất >94%, ae trong này cũng biết nhau cả, cần thì chạy qua mình chứ gì giấu giếm gì. Mình thấy bạn phân tích có vẻ thích kĩ thuật và am hiểu nên muốn nc theo kiểu định hướng cho bạn làm ra sp tốt chứ ko hề muốn gây hấn

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 28/06/15 7:44 
Ngoại tuyến
Kiến thức tạm được

Mỗi người đều có sở trường riêng chứ thực ra e chẳng phải dân kỹ thuật nhưng vì nhu cầu công việc kiếm cơm nên tự trag bị cho mình thôi. Chứ nói về driver cho led thì e chỉ thử sức mình xem có thể làm được như các sp trên thị trường ko, làm được thì vui ko được thì cũng ko sao chứ nếu có nhu cầu sử dụng thực tế thì e sẽ wa bác lấy một cái về xài cho nó lành chứ hơi đâu mà mò mẫm. Nhưng mục đích chủ yếu của e ở đây là một sân chơi, có tìm tòi, có thực hành, có thảo luận trao đổi phản biện để cuối cùng đưa ra một sp do chính các thành viên đống góp Như vậy thì diễn đàn mới vui

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 28/06/15 17:39 
Ngoại tuyến
Thành viên Danh dự

Has thanked: 76 times
Been thanked: 69 times
anhtuan92 đã viết:

bác tethien thấy sao nếu em cho sản xuất hàng loạt cái mẫu driver em đã làm có ampe số tích hợp luôn, vừa lên tới 1.5A rồi. cái này để thấp sáng dùng led luxon. khi đó mạch sẽ được đặt để trong chuyên nghiệp một chút vì được phủ xanh phủ đỏ. nhưng ko biết có nhu cầu ko, chứ hiện giờ mấy bác soi ếch quê em đã đặt hàng nhưng số lượng ít nên em làm biếng đặt mạch.

còn driver cho led xml thì hơi căng, có thời gian thì ngâm cứu từ từ cũng được, cái này chắc tìm hiểu về zvs thôi. 4 led xml mà dùng nguồn 12v hơi căng, nếu // thì 12A ặc...còn vừa // vừa nt là 6A ọc...., nếu nt 4 em thì dùng mạch boots cũng căng luôn.

tính em thì nói đi đôi với làm, và những những gì em làm đến giờ cũng đạt chút kêt quả cho bác nào có nhu cầu xài led luxon, với học phí là đốt hết mấy con led và tèo luôn cái đồng hồ đo ampe do quên để thang đo ampe mà chọc vô nguồn 220v nó nổ một phát hư lun rồi.

Driver XML mới đa dụng. Chứ mấy loại LED khác thì không ai xài đâu. Ampe số cũng chả cần đâu.

Cái đoạn chọc vô 220v sao giống mềnh thế. Nhưng cái đồng hồ của mình không hư. Chỉ đi bộ dây thôi. Mua lại 2 cái dây đo là xong.

Sửa lần cuối bởi tethien vào ngày 28/06/15 19:15 với 1 lần sửa trong tổng số.

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 28/06/15 18:30 
Ngoại tuyến
Kiến thức tạm được

Tại driver của mình có thể chỉnh ampe được từ 0-1,5A. Dùng để thử nhìu led khác nhau như led 1w thì chỉnh 300ma, 5w thì 600ma...nếu ko có ampe số bít đường đâu mà mò. Nếu làm cố định 1 mức A thì đơ giản rồi. Còn về led xml thì chắc đợi bác omega tư vấn hoặc có sơ đồ nào đơn giản bác chia sẽ cho a e chứ khả năng của e chỉ làm tới 1,5a thôi hiệu suất thì cũng ko được cao.

Đầu trang

Gửi bàiĐã gửi: 30/06/15 17:47 
Ngoại tuyến
Kiến thức tạm được

Đã thành công cái driver xml 3A rồi các bác, nhưng hiệu suất tương đối thôi khoảng 87% ở 3A, nếu ở 2,8A là 90%. E sử dụng mguyên lý haflbridge với tụ boostrap ko cần diode freewheeling nhưng thay nó bằng Fet, dùng nguồn xung pmw đối xứng. Mạch hơi phức tạp nhưng đã đáp ứng được yêu cầu, e đang vẽ pcb xong xuôi sẽ trình làng luôn thể, chi phí linh kiện không tới 100k

Đầu trang

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 109 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang trước  1 ... 7, 8, 9, 10, 11  Trang kế tiếp

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.

Chuyển đến:  
Đã tích hợp phpBB® Forum Software © phpBB Group
Vietnamese language pack for phpBB 3.0.x download and support.